



OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI ENGARENAIBOR

S.L.P 8540 NAMANGA- ARUSHA

NAMBA YA MKUU WA SHULE 0786147181, MAKAMU MKUU WA SHULE 0688507437

Kumb. HW/LONG/ESS/ADM/F/2021

Jina la Mwanafunzi.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ENGARENAIBOR

WILAYA YA LONGIDO MKOA WA ARUSHA MWAKA 2021

01 UTANGULIZI

Uongozi wa Shule unafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (1) katika Shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari Engarenaibor ipo umbali wa Km 40 Magharibi mwa Halmashauri ya wilaya ya Longido. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11.01.2021 Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25.01.2021 endapo utashindwa kuripoti shuleni kwa muda ulioelekezwa bila taarifa yoyote nafasi yako atapewa mwanafunzi mwingine.

"HONGERA NA KARIBU SANA "

02. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za shule

Sare ya shule kwa wavulana ni:- suruali 2 rangi ya dark bluu, mashati 2 meupe (mikono mifupi), viatu vyeusi vya kamba, Tai ya rangi ya dark bluu I yenye mistari myembamba myeupe, soksi rangi nyeusi jozi 2 na sweta rangi ya dark bluu I yenye Shingo ya V

(a) Sare ya shule kwa wasichana ni:- Sketi 2 rangi ya dark bluu yenye marinda saizi ya kati, shati nyeupe 2 mikono mifupi, Tai rangi dark bluu 1 yenye mistari myembamba myeupe, sweta rangi ya dark bluu I yenye Shingo ya (V), Soksi nyeupe ndefu (usawa wa goti) jozi 2.

(C) Rangi ya Hijabu iwe ya rangi nyeupe.. (Wanafunzi wa Kiislamu wa kike)

(d) Sare za michezo:-

Wavulana:- Bukta ya rangi dark blue, T-shirt rangi ya dark blue yenye kola (Yaani jezi na ziwe na mistari myeupe kwa pembeni) na viatu vya michezo aina ya Six Nyeusi (Njumu) Track suit ya dark bluu yenye mistari meupe kwa pembeni I, kwa ajili ya kulalia (matumizi ya usiku tu hasa uwapo bwenini).

Wasichana:- Bukta ya dark ya blue, T-shirt rangi ya dark blue yenye kola, na viatu vya michezo aina ya Pamoja raba Nyeusi, Track suit ya dark bluu 1, kwa ajili ya kulalia (matumizi ya usiku tu hasa uwapo bwenini).

(e) Nguo za kushindia (shamba dress)

Wavulana: Suruali rangi nyeusi jozi 2 na T - shirt ya kijivu jozi 2 (shingo ya round)

Wasichana: Sketi rangi nyeusi jozi 2 na T - shirt ya kijivu jozi 2 (shingo ya round)

2.2 Daftari kubwa (Counter Book 3qr) zisizopungua 15, kalamu za wino na mkebe wa hisabati I (Mathematical Set) na rula 1.

2.3 Nauli ya mwanafunzi kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo.

2.4 Mahitaji mengine

- Godoro 1 = $2\frac{1}{2} \times 6$
- Shuka zisizopungua 2 rangi ya Blue bahari na blanketi 1 kwa wavulana na wasichana shuka ya rangi ya pink 2 na blanket 1

-Vyombo vya chakula = sahani, bakuli, kikombe na kijiko visivyo vya plastiki yaani viwe vya bati na visiwe vikubwa sana-

- Begi dogo saizi kwaajiliya kutunzia vitu vya mwanafunzi (**TRANKA HALIRUHUSIWI**)
- Vifaa vya usafi:- Ndoo ndogo 1, ufagio wa chelewa 1

NB: NI VYEMA MWANAFUNZI AJE NA REVIEW ZA MASOMO YOTE, OXFORD ADVANCED DICTIONARY NA KAMUSI YA KISWAHILI SANIFU).

03. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE III

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1987 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais —**TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na mwanafunzi atapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, walimu, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya Shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kuf'anya maandalio yajioni (preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na
- i) Kutunza mali za umma.

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

a) Wizi (b) Uasherati na ushoga c) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile:- uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.

e) Kupigana au kupiga. f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

g) Kudharau Bendera ya Taifa. h) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama shule au watu. i) Kukataa adhabu kwa makusudi.

ZINGATIA: Kuwa mjamzito / kupata mimba, Kuo au kuolewa, Kutoa mimba na Kuwa na simu va mkononi, Kwa makosa haya mwanafunzi atafukuzwa shule.

04. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

(a) 'Medical examination form' ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya .jinai.

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. (Aidha ya Mzazi na Mwanafunzi)

05. Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
SABATO PETRO NAGAGI

HEADMASTER
ENGARENAIBOR SECONDARY
LONGIDO

MKUU WA SHULE

AHADI YA MWANAFUNZI:

Mimi _____
(mwanafunzi). Nimesoma kwa makini sheria zote na kuzielewa. Naahidi kuzitekeleza kikamilifu. Endapo nitakwenda kinyume basi sheria ichukue mkondo wake dhidi yangu.

Sahihi.....Tarehe.....

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi.....(Mzazi/Mlezi)
wa _____(Mwanafunzi)
ambaye amechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Engarenaibor, Nimesoma na kuyaelewa mahitaji vote na sheria za shule. Naahidi kutekeleza, kutimiza na kuhakikisha kwamba mwanangu anayafuata kama yalivyotolewa.

Sahihi,,..... Tarehe

HABARI ZA MWANAFUNZI

- 1 . Jina la mwanafunzi.....2.Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Dini.....
4. Mahali na Wilaya ulipozaliwa.....
5. Shule ya Msingi ulipomaliza Darasa la saba.....
6. Michezo na masomo unayopendelea

Michezo:

Masomo:

.....

.....

.....

.....

7. Mambo mengine unayopendelea kufanya nje ya masomo, mfano kazi za bustani, ushonaji, uchoraji, kuimba n.k.

-
8. Taja sehemu mnayoishi hivi sasa

Kijiji

Kata

Wilaya

Umbali toka nyumbani hadi shuleni km

.. . . .

9, Anuani ya Mzazi/Mlezi

10, Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni sahihi na kamili.

Sahihi ya MwanafunziTarehe.....

HABARI ZA MZAZI

(Fomu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi)

1. Jina kamili la baba _____ .2. Kazi yake

3. Jina kamili la mama 4. Kazi yake

5. Jina kamili la Mlezi wake (iwapo hauishi na mzazi wako)

6. **Kazi vake**

7. Mtoto anaishi na 1) Baba tu 2) Mama tu 3) Wazazi wote (kata isiyohusika)

1.Dini ya Mzazi 2. Dhehebu unalotaka mwanao alelewe hapa shuleni.....

3. Anuani kamili ya sehemu ambako mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo

4. Mimi..... mzazi / mlezi wa .

.....

5. Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi. Naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba mwanangu anakuwa na tabia nzuri. mchapa kazi na mwenye bidii. Aidha nitakapohitajika shuleni wakati wowote nitafika kusikiliza wito.

Sahihi ya MzaziSimuya mzaziTarehe....

NB: WASILISHA FOMU HII KWA MKUU WA SHULE MARA TU UFIKAPO SHULENI ILI IWEKWE KWENYE JALADA LAKO

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

ENGARENAIBOR SECONDARY SCHOOL

1 : MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by Medical Officer in Government Hospital in respect of all new entrants to Engarenaibor Secondary School.

Full name: Age: Sex.....

- 1 . Blood Comment (red & white).
2. Pregnancy Test (For Girls only).....
3. Stool Examination:
4. Syphilis test:
5. T.B Test:
6. Ear test:
7. Eye test.....
8. Spleen:
9. Additional information or any other physical, mental heredity of infectious disease

Treatment after Examination:

MEDICAL CERTIFICATION:

I certify the above mentioned has been examined and found fit to purpose for further Education.

Signature: Designation: .

Station: (Official stamp) Date:

NB: SEHEMU HII IJAZWE NA MGANGA KATIKA HOSPITALI YA SERIKALI YA WILAYA / MKOA.